เมื่อวันที่ 30 มิถุนายน 2558 – 3 กรกฏาคม 2558 นำโดย อาจารย์กฤนนพ ทองธิติพร อาจารย์ประจำศูนย์ฯ และตัวแทนนักศึกษา ได้แนะแนวการศึกษาต่อระดับปริญญาตรี ให้กับนักเรียนในเขตพื้นที่ภาคใต้ ประกอบด้วย โรงเรียนสะอาดเผดิมวิทยา โรงเรียนศรียาภัย โรงเรียนสตรีระนอง โรงเรียนพิชัยรัตนาคาร โรงเรียนธิดาแม่พระ โรงเรียนสุราษฎร์ธานี2 โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี โรงเรียนสุราษฎร์ธานี โรงเรียนมัธยมพัชรกิติยาภา โรงเรียนสุราษฎร์พทิยา โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อ เพื่อบริการวิชาการแก่สังคมให้กับนักเรียนระดับมัธยมศึกษาปีที่ 6 ทั่วประเทศ ให้ข้อมูลแนะแนวการศึกษาต่อระดับปริญญาตรีหรือข้อมูลอื่นๆ ประกอบด้วย ข้อมูลด้านการศึกษา การประกอบอาชีพ การสอบภาษาอังกฤษ ความรู้เกี่ยวกับศัพท์ภาษาอังกฤษด้านธุรกิจการบิน การบริการที่ดี และข้อมูลอื่นที่เป็นประโยชน์แก่นักเรียนผู้ปกครองและผู้ที่สนใจได้เกิดแนวทางในการเลือกเส้นทางสำหรับอนาคตที่เหมาะกับความถนัด ความสามารถ และศักยภาพของตนเอง ตลอดจนอาจารย์แนะแนวรับทราบข้อมูลที่ถูกต้อง ชัดเจน ซึ่งมีจะมีผลต่อการตัดสินใจและเตรียมตัวและเตรียมพร้อมเพื่อสอบคัดเลือกเข้าศึกษาต่อในมหาวิทยาลัยราชภัฏสวนดุสิต
|